วันศุกร์ ที่ 8 กรกฎาคม 2565 นายจรัญ วงศ์เสนา นายกองค์การบริหารส่วนตำบลน้ำโมง พร้อมคณะผู้บริหาร นายอำเภอท่าบ่อ กิ่งกาชาดอำเภอท่าบ่อ และสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดหนองคาย ลงพื้นที่ออกบรรเทาสาธารณภัยเบื้องต้นให้กับผู้ประสบภัยพิบัติโดยได้มอบสิ่งของและเงินช่วยเหลือเบื้องต้น ให้กับผู้ประสบภัยไฟไหม้บ้านเสียหาย ณ หมู่ที่ 11 บ้านโนนสวาท ตำบลน้ำโมง
![](http://nammong.go.th/wp-content/uploads/2022/07/5-2-300x225.jpg)
![](http://nammong.go.th/wp-content/uploads/2022/07/1-2-300x225.jpg)
![](http://nammong.go.th/wp-content/uploads/2022/07/2-2-300x225.jpg)
![](http://nammong.go.th/wp-content/uploads/2022/07/6-2-300x225.jpg)
![](http://nammong.go.th/wp-content/uploads/2022/07/3-2-300x164.jpg)
![](http://nammong.go.th/wp-content/uploads/2022/07/12-1-300x225.jpg)
![](http://nammong.go.th/wp-content/uploads/2022/07/8-2-300x225.jpg)
![](http://nammong.go.th/wp-content/uploads/2022/07/7-2-300x225.jpg)
![](http://nammong.go.th/wp-content/uploads/2022/07/9-2-300x225.jpg)
![](http://nammong.go.th/wp-content/uploads/2022/07/10-300x225.jpg)
![](http://nammong.go.th/wp-content/uploads/2022/07/11-1-300x225.jpg)
![](http://nammong.go.th/wp-content/uploads/2022/07/4-2-300x225.jpg)